LG ra mắt màn hình gaming LG UltraGear OLED 27GX790A
Được thiết kế dành riêng cho game thủ chuyên nghiệp, LG UltraGear OLED 27GX790A hội tụ những yếu tố hàng đầu như màn hình OLED 27inch, thời gian phản hồi GTG 0,03ms và tốc độ làm mới siêu nhanh đáng kinh ngạc 480Hz, đi cùng với đó là thiết kế tràn viền 4 cạnh, giúp người chơi đắm chìm hoàn toàn vào mọi tựa game.
| Màn hình gaming LG UltraGear OLED 27GX790A |
Màn hình OLED kích thước vàng cùng tần số quét đỉnh cao
Sở hữu tần số quét vượt trội lên đến 480Hz, màn hình LG UltraGear OLED 27GX790A mang đến trải nghiệm chơi game mượt mà hơn bao giờ hết, giúp giảm thiểu đáng kể độ trễ giữa đồ họa game và thao tác của người chơi. Mọi hành động trong game được phản ánh gần như ngay lập tức, tạo lợi thế rõ rệt cho người chơi trong những tựa game yêu cầu tốc độ và phản xạ nhanh.
| Tốc độ phản hồi cực nhanh 0,03ms cũng là một điểm sáng nổi bật của LG UltraGear OLED 27GX790A |
Kết nối DisplayPort 2.1 - Chuẩn mới cho gaming
Nhờ khả năng truyền tải dữ liệu mạnh mẽ này, game thủ giờ đây có thể tận hưởng trải nghiệm chơi game mượt mà, không gián đoạn ngay cả ở các thiết lập độ phân giải 4K và tần số quét cao. Đặc biệt, công nghệ nén luồng dữ liệu hiển thị (Display Stream Compression - DSC) cho phép màn hình xử lý nội dung 5K2K ở tần số quét 165Hz, mang lại hình ảnh siêu sắc nét và sống động ngay cả với những nội dung phức tạp nhất.
Chia sẻ về sản phẩm mới, ông Woo Ho Lee - Giám đốc Ngành hàng Công nghệ thông tin và Giải pháp Doanh nghiệp nhấn mạnh: "Với màn hình OLED 27inch cùng tốc độ làm mới 480Hz cực nhanh, LG UltraGear 27GX790A là lựa chọn hàng đầu cho mọi game thủ. Thiết bị phù hợp hoàn hảo với mọi tựa game trên PC cũng như máy chơi game cầm tay nhờ đa dạng tùy chọn kết nối và khả năng tương thích cao. Đây cũng là khẳng định của LG UltraGear khi liên tục tạo ra những những tiêu chuẩn hiển thị mới, nâng cao trải nghiệm chơi game cho người dùng ở khía cạnh".